da Motoci & Sufuri
ku - v2x

Motoci & Sufuri

Masana'antu

Intanet na Motoci (IoV) haɗin kai ne na cibiyoyin sadarwa guda uku: cibiyar sadarwar tsakanin ababen hawa, cibiyar sadarwar mota, da intanet ta wayar hannu ta abin hawa.Dangane da wannan ra'ayi na hanyoyin sadarwa guda uku da aka haɗa zuwa ɗaya, mun ayyana Intanet na Motoci a matsayin babban tsarin rarrabawa don sadarwa mara waya da musayar bayanai tsakanin abin hawa2X (X: abin hawa, hanya, mutum da intanet) bisa ga ka'idojin sadarwa da bayanai da aka amince da su. ma'aunin hulɗa.Sabis na bayanan abin hawa, tuki da aka haɗa da sufuri mai hankali ana ɗaukar matakan haɓakawa uku na IoV.A cikin zamanin 4G, IoV ya fahimci sabis na bayanan abin hawa, kuma ya sami wani bangare na tuki a cikin sabbin motocin makamashi.Gudun watsawa na 5G shine a ka'ida sau 10 zuwa 100 fiye da na 4G.Ana sa ran fasahar 5G za ta faɗaɗa yanayin aikace-aikacen IoV.Ƙididdiga na hanyar sadarwa na 5G, latency, da damar samun damar zuwa MEC (Mobile Edge Computing), da kuma ƙaddamar da slicing cibiyar sadarwa yana haifar da sababbin aikace-aikace kamar tuki ta atomatik, raba ra'ayi, tuki mai nisa, da bidiyo mai inganci.

A nan gaba, "motoci masu wayo" da "hanyoyi masu wayo" za su bunkasa hannu da hannu.Dangane da tashoshi a cikin abin hawa, matsakaici da manyan samfura na masu kera motoci masu zaman kansu duk an kunna su tare da haɗin yanar gizo.Motoci masu wayo sun daɗe ana ɗaukar su azaman muhimmin yanayin kasuwancin 5G.Mataki na 2 tuƙi mai wayo (saɓanin tuƙi mai sarrafa kansa) yana buƙatar hanyoyi don sanye take da damar sadarwa.Idan ya zo mataki na 3 da sama, dole ne a haɗa kayan aikin gefen hanya tare da MEC, AI, fahimta, da dai sauransu. Babu makawa motocin da ke da karfin fahimta za su kai ga hanyoyin "mafi wayo", kuma akasin haka.Motoci masu hankali da hanyoyi suna zama tushen hanyoyin zirga-zirga da birane.

Fibocom Wireless Solutions

Fibocom 5G / 4G / kayan aikin abin hawa ana amfani da su sosai don infotainment a cikin abin hawa (IVI), Masu rikodin Bidiyo na Dijital (DVR), Akwatunan Telematics (T-Box), ƙofofin mota, 5G smart eriya, Telematics Control Units (TCU), Advanced Driver Assistance Systems (ADAS), C-V2X (V2V/ V2I/ V2P), On Board Units (OBU), Roadside Units (RSU) da sauran abubuwan hawa da kuma tsarin sufuri na hankali.Suna samar da ingantaccen aminci da ƙananan hanyoyin sadarwar mara waya ta latency ga motocin da aka haɗa, matsayi mai mahimmanci, haɗin gwiwar abin hawa-5G, manyan motocin hakar ma'adinai, 5G da aka haɗa valet parking, 5G haɗin bas ɗin yawon shakatawa, da sauran al'amuran.

 

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana